date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Huyện Thọ Xuân: Tiếp nhận kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở
Đăng lúc: 20/07/2024 (GMT+7)
Sáng 20/7/2024, huyện Thọ Xuân đã tiếp nhận hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở của Agribank Thanh Hóa.
![nh.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637417251.jpg)
Dự lễ có các đồng chí: Đỗ Kim Thọ, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện; Lý Đình Sĩ, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện; đại diện UBMTTQ huyện.
Thực hiện Chỉ thị số 22 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn tỉnh trong 2 năm 2024 – 2025, công đoàn Agribank Thanh Hóa đã phát động trong toàn thể cán bộ, viên chức, người lao động trong toàn ngành, ủng hộ kinh phí làm nhà đại đoàn kết.
Thực hiện Chỉ thị số 22 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn tỉnh trong 2 năm 2024 – 2025, công đoàn Agribank Thanh Hóa đã phát động trong toàn thể cán bộ, viên chức, người lao động trong toàn ngành, ủng hộ kinh phí làm nhà đại đoàn kết.
![nh1.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637417252.jpg)
Dịp này, Agribank Thanh Hóa đã trao số tiền 80 triệu đồng hỗ trợ làm 1 căn nhà, nhằm chung tay chăm lo công tác an sinh xã hội của huyện Thọ Xuân.
![nh2.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637417253.jpg)
Phát biểu tại lễ tiếp nhận, đồng chí Lý Đình Sĩ, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện Thọ Xuân trân trọng cảm ơn Agribank Thanh Hóa thời gian qua đã tham gia các chương trình an sinh xã hội, đặc biệt là hỗ trợ cho các hộ nghèo khó khăn về nhà ở trên địa bàn tỉnh nói chung và huyện Thọ Xuân nói riêng. Từ nguồn hỗ trợ này, huyện Thọ Xuân sẽ hướng dẫn các địa phương lựa chọn, hỗ trợ các gia đình sửa chữa, xây dựng nhà ở theo chỉ thị 22 của BTV Tỉnh ủy.
Cùng dịp này, Agribank Thanh Hóa đã tổ chức dâng hao, dâng hương viếngcác anh hùng liệt sỹ tại nghãi trang liệt sỹ huyện Thọ Xuân; thăm, tặng quà các mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn.
Đỗ Duy Nhã, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Cùng dịp này, Agribank Thanh Hóa đã tổ chức dâng hao, dâng hương viếngcác anh hùng liệt sỹ tại nghãi trang liệt sỹ huyện Thọ Xuân; thăm, tặng quà các mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn.
Đỗ Duy Nhã, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Các tin khác
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
- Tỏa sáng chất lính giữa thời bình
- Cơ quan UBND huyện Thọ Xuân: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng
- Đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện uỷ Thọ Xuân thăm, tặng quà một số gia đình chính sách xã Xuân Sinh và thị trấn Lam Sơn
- Huyện Thọ Xuân: Tiếp nhận kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở
- Ban Kinh tế Xã hội HĐND huyện Thọ Xuân: Phiên họp thẩm tra các báo cáo, Tờ trình, dự thảo Nghị quyết của UBND huyện trình kỳ họp thứ 14, HĐND huyện Thọ Xuân khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026
- UBND huyện: Hội nghị giao ban đánh giá tiến độ thực hiện các dự án quy hoạch, xây dựng các công trình thuộc lĩnh vực văn hóa trên địa bàn huyện 6 tháng đầu năm 2024
- Huyện Thọ Xuân thực hiện Chương trình xây dựng hệ thống chính trị xã, thị trấn vững mạnh, hoạt động hiệu lực, hiệu quả
Truy cập
Hôm nay:
11720
Hôm qua:
15322
Tuần này:
71846
Tháng này:
234279
Tất cả:
16067587