date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Cơ quan UBND huyện Thọ Xuân: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng
Đăng lúc: 23/07/2024 (GMT+7)
Thực hiện đạo lý tốt đẹp của dân tộc Việt Nam “Uống nước nhớ nguồn”, “Ăn quả nhớ người trồng cây”, được sự ủy quyền của Thủ trưởng cơ quan UBND huyện, sáng 23/7/2024, Ban Chấp hành Công đoàn cơ quan UBND huyện Thọ Xuân do đông chí Lê Thị Bảy, Phó Trưởng phòng GD&ĐT huyện, Chủ tịch Công đoàn cơ quan UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Cùng đi có đại diện lãnh đạo xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng.
![IMG_20240723_121020.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637421602.jpg)
![IMG_20240723_120916.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637421603.jpg)
Từ nhiều năm nay, cơ quan UBND huyện Thọ Xuân nhận phụng dưỡng hai Mẹ Việt Nam Anh hùng là mẹ Nguyễn Thị Nguyệt, sinh năm 1926 ở thôn Minh Thành 1, xã Xuân Bái (mẹ Nguyễn Thị Nguyệt có 2 con trai là liệt sĩ Nguyễn Ngọc Hòa và liệt sĩ Nguyễn Ngọc Thuận) và mẹ Phạm Thị Xuân, sinh năm 1936, ở Khu phố 5, thị trấn Sao Vàng (mẹ Phạm Thị Xuân có hai con trai là liệt sĩ Bùi Xuân Vinh và Bùi Xuân Vần); ngoài việc gửi tiền phụng dưỡng mỗi tháng 500.000 đồng/mẹ thì vào dịp Lễ, Tết, Cơ quan UBND huyện đều đến thăm, động viên và tặng quà hai mẹ.
![IMG_20240723_121206.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637421604.jpg)
Dịp này, được sự ủy quyền của Thủ trưởng cơ quan, Ban Chấp hành Công đoàn cơ quan UBND huyện Thọ Xuân đã trực tiếp đến thăm hỏi sức khoẻ, động viên tinh thần và tặng quà hai mẹ, mong các mẹ sống vui, sống khỏe, tiếp tục là điểm tựa, động viên con cháu phát huy truyền thống gia đình, gương mẫu chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tích cực học tập, lao động sản xuất, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh./.
Các tin khác
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
- Tỏa sáng chất lính giữa thời bình
- Cơ quan UBND huyện Thọ Xuân: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng
- Đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện uỷ Thọ Xuân thăm, tặng quà một số gia đình chính sách xã Xuân Sinh và thị trấn Lam Sơn
- Huyện Thọ Xuân: Tiếp nhận kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở
- Ban Kinh tế Xã hội HĐND huyện Thọ Xuân: Phiên họp thẩm tra các báo cáo, Tờ trình, dự thảo Nghị quyết của UBND huyện trình kỳ họp thứ 14, HĐND huyện Thọ Xuân khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026
- UBND huyện: Hội nghị giao ban đánh giá tiến độ thực hiện các dự án quy hoạch, xây dựng các công trình thuộc lĩnh vực văn hóa trên địa bàn huyện 6 tháng đầu năm 2024
- Huyện Thọ Xuân thực hiện Chương trình xây dựng hệ thống chính trị xã, thị trấn vững mạnh, hoạt động hiệu lực, hiệu quả
Truy cập
Hôm nay:
11782
Hôm qua:
15322
Tuần này:
71908
Tháng này:
234341
Tất cả:
16067649