Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
LỄ BẾ GIẢNG LỚP BỒI DƯỠNG KẾT NẠP ĐẢNG KHOÁ XI NĂM 2023
Chiều 14/11/2023, tại trường THPT Thọ Xuân 4, Trung tâm Chính trị huyện Thọ Xuân phối hợp với các Ban xây dựng Đảng của Huyện ủy tổ chức Lễ bế giảng lớp Bồi dưỡng kết nạp Đảng khoá XI năm 2023.
![a9.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637136323.jpg)
![a10.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637136324.jpg)
![a11.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637136325.jpg)
Sau thời gian học tập, các học viên đã hoàn thành các nội dung chương trình bồi dưỡng kết nạp đảng do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm các chuyên đề: Khái lược lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên Chủ nghĩa xã hội; Những nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam. Ngoài ra, các học viên còn được học tập và nghiên cứu về lịch sử địa phương.
Sau khi hoàn thành chương trình, 100% học viên đều được cấp chứng nhận hoàn thành lớp Bồi dưỡng kết nạp Đảng, trong đó có 07 học viên xếp loại Giỏi đạt tỷ lệ 15,9%; 13 24 học viên xếp loại Khá, đạt tỉ lệ 29,6%; 24 học viên xếp loại Trung bình khá và Trung bình, chiếm tỷ lệ 54,5%. Nhìn chung, các học viên đã xác định đúng đắn động cơ và mục đích học tập, chấp hành nghiêm túc nội quy, quy chế của lớp, của Trung tâm; chủ động góp ý kiến xây dựng bài và tham gia các hoạt động chung của lớp.
Phát biểu tại Lễ bế giảng, đồng chí Lê Văn Tiến, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã chúc mừng, ghi nhận tinh thần, ý thức học tập, rèn luyện và kết quả đạt được của các học viên lớp Bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa XI, năm 2023.
Đồng thời, đề nghị các học viên sau khoá học tiếp tục phấn đấu học tập, tu dưỡng, rèn luyện, khắc phục khó khăn, tích cực tham gia các phong trào thi đua ở trường, ở địa phương nơi cư trú; đảm bảo các điều kiện để sớm được kết nạp vào Đảng cộng sản Việt Nam.
Tại Lễ bế giảng, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Thọ Xuân đã khen thưởng 05 học viên đạt thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện.
Trung Tuyến-Hồng Tăng
Trung tâm Văn hóa TT TT và DL huyện
- UBKT Huyện uỷ Thọ Xuân: Sơ kết công tác kiểm tra, giám sát 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
- HUYỆN ỦY THỌ XUÂN: DÂNG HOA, DÂNG HƯƠNG TẠI DI TÍCH LỊCH SỬ CÁCH MẠNG YÊN TRƯỜNG, XÃ THỌ LẬP
- Đảng bộ xã Xuân Giang tập trung lãnh đạo địa phương phát triển toàn diện
- Thọ Lập - phát huy truyền thống vùng quê cách mạng
- Bí thư Huyện ủy Lê Đình Hải trực tiếp truyền đạt kiến thức bồi dưỡng cán bộ nguồn BCH, BTV và các chức danh lãnh đạo chủ chốt huyện
- Trung tâm Chính trị huyện Thọ Xuân: Lễ Bế giảng lớp Sơ cấp lý luận chính trị dành cho cán bộ Công an các huyện Thọ Xuân, Thường Xuân và Thiệu Hóa năm 2024
- Thọ Xuân đẩy mạnh công tác thanh tra để phòng ngừa, ngăn chặn sai phạm
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc: Quán triệt Quy định, Chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và Đại hội đảng bộ các cấp
- Ban chỉ đạo XDCS và thực hiện QCDC huyện Thọ Xuân: Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
- Lễ bế giảng Lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khoá VI năm 2024