Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Thi nhảy bao bố và kéo co nữ tại Lễ Hội đền thờ Lê Hoàn năm 2024
Nhiều hoạt động diễn ra tại Lễ hội, nội dung thi đấu thể dục thể thao cũng sẽ được tổ chức với các môn như: Thi kéo co Nữ, thi nhảy Bao bố đôi Nam –Nữ.
![13.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637293640.jpg)
![11.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637293644.jpg)
![12.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637293648.jpg)
Giải đấu với môn Nhảy bao bố tham gia 36 đội tham gia dự thi đến từ 30 xã, thị trấn và các trường THPT, Trung tâm GDNN-GDTX huyện Thọ Xuân. Môn kéo co Nữ tham gia 30 xã, thị trấn.
( Khán giả cổ vũ cho môn kéo co)
Với tinh thần nhiệt thành, đoàn kết, gắn kết trí tuệ, sức mạnh tập thể, các đội thi đã mang đến những màn trình diễn hấp dẫn “ngang tài ngang sức” ở bộ môn kéo co, sự linh hoạt, khéo léo ở nội dung thi nhảy bao bố. Giải thi nhận được sự ủng hộ, cổ vũ nhiệt tình từ các cổ động viên tạo được sự cuốn hút, ấn tượng đẹp trong lòng khán giả.
Kết quả Môn thi kéo co, Giải nhất đơn vị xã Xuân Sinh, giải nhì TT Sao Vàng, 2 giải Ba Quảng Phú và Xuân Tín và 4 giải Khuyến khích xã Phú Xuân, Xuân Hòa, Xuân Lập và Thọ Hải.
( Các đội tham gia thi kéo co)
Kết quả môn thi nhảy bao bố gồm đôi Nam- Nữ, Giải Nhất xã Xuân Lập, giải Nhì xã Xuân Tín, 2 giải 3 Trường THTX4, Quảng Phú và 4 giải khuyến khích xã Xuân Trường, Xuân Hưng, Phú Xuân và Trường THPT Lê Lợi.
Lê Hà, Năng Tiến, Trung tâm VHTT-TT và DL huyện
- Phát huy giá trị di sản - thêm sản phẩm “du lịch xanh”
- UBND huyện Thọ Xuân: Khai mạc Hội diễn nghệ thuật quần chúng các làng, khu phố văn hóa lần thứ XI năm 2024
- Khối Văn hoá - Xã hội huyện Thọ Xuân sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Thanh niên thị trấn Thọ Xuân tích cực tập luyện sẵn sàng tham gia giải bóng đá nam thanh niên huyện Thọ Xuân tranh Cup Lam Sơn lần thứ 2, năm 2024
- HUYỆN ĐOÀN THỌ XUÂN: GẤP RÚT HOÀN THÀNH CÁC ĐIỀU KIỆN SẴN SÀNG CHO GIẢI BÓNG ĐÁ NAM THANH NIÊN HUYỆN THỌ XUÂN TRANH CÚP LAM SƠN LẦN THỨ II, NĂM 2024
- 6 tháng đầu năm 2024, văn hóa - xã hội trên địa bàn huyện Thọ Xuân tiếp tục chuyển biến tiến bộ, an sinh xã hội được chăm lo, đời sống Nhân dân ổn định
- UBND-TNMT
- Truyền hình Thọ Xuân- Những chặng đường phát triển
- Anh Đỗ Tiến Lực (xã Thọ Lập) - Người miệt mài với công tác truyền thanh
- GIẢI BÓNG CHUYỀN "BÔNG LÚA VÀNG" NĂM 2024