date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Huyện Thọ Xuân: Chung kết Hội thi văn nghệ quần chúng trong Chương trình Lễ hội Đền thờ Lê Hoàn năm 2024
Đăng lúc: 17/04/2024 (GMT+7)
Nằm trong chuỗi các hoạt động Lễ hội đền thờ Lê Hoàn và Tuần lễ Văn hoá - Du lịch - Ẩm thực huyện Thọ Xuân năm 2024, tối ngày 16/4/2024 (tức 08/3 năm Giáp Thìn), tại sân khấu Đền thờ Lê Hoàn, xã Xuân Lập, huyện Thọ Xuân đã tổ chức chung kết Hội thi văn nghệ quần chúng chào mừng Lễ hội đền thờ Lê Hoàn năm 2024.
![3.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295212.jpg)
![1.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295214.jpg)
Tham dự có các đồng chí: Lê Đình Hải, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Nguyễn Xuân Hải, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng BTC Lễ hội đền thờ Lê Hoàn huyện Thọ Xuân; Các đồng chí Ủy viên BTV Huyện ủy; Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND, Chủ tich UB MTTQ huyện; Các đồng chí Uỷ viên BCH Đảng bộ huyện; Các đồng chí là Thành viên Ban Tổ chức Lễ hội đền thờ Lê Hoàn năm 2024; Trưởng các phòng, ngành, đoàn thể cấp huyện.
![4.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295216.jpg)
(Đ/c Lê Văn Lực, Trưởng phòng Văn hoá - Thông tin, Phó Trưởng ban Thường trực BTC Lễ hội Đền thờ Lê Hoàn huyện Thọ Xuân phát biểu khai mạc Hội thi)
![15.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295217.jpg)
(Đ/c Bí thư Huyện uỷ Lê Đình Hải, đồng chí PCT UBND - Trưởng BTC Lễ hội Đền thờ Lê Hoàn huyện Thọ Xuân Nguyễn Xuân Hải và đ/c Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy Lê Văn Tiến tặng hoa cho các đơn vị tham gia Hội thi)
Đại diện Đảng ủy, HĐND, lãnh đạo UBND, UBMTTQ các xã, thị trấn; Hiệu trưởng các Trường: THPT Lê Hoàn, THPT Thọ Xuân 4; Thường trực Đảng ủy, HĐND, lãnh đạo UBND, Ủy ban MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội xã Xuân Lập; Các đơn vị được chọn từ hai đêm văn nghệ 14 và 15/4/2024 gồm: thị trấn Sao Vàng, Xuân Tín, Xuân Phú, Xuân Bái, Thọ Lâm, Thọ Lập, thị trấn Thọ Xuân, Xuân Hòa, Xuân Lập, Nam Giang, Thọ Hải và Xuân Hồng cùng đông đảo bà con Nhân dân đến xem và cổ vũ.
![12.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295218.jpg)
![13.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295219.jpg)
![14.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295220.jpg)
![48.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295221.jpg)
,
![448.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295222.jpg)
(Ban Giám khảo)
![2.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295223.jpg)
Tại Hội thi, các diễn viên không chuyên đến từ 12 đơn vị được chọn từ Hội thi văn nghệ quần chúng (cụm thi thứ Nhất và cụm thi số 2) đã biểu diễn các tiết mục văn nghệ với nhiều thể loại đa dạng, được đầu tư và dàn dựng công phu, thu hút khán giả, với chủ đề ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại, ca ngợi Anh hùng dân tộc Hoàng đế Lê Đại Hành, ca ngợi tình yêu quê hương đất nước, con người Thọ Xuân trong lịch sử cũng như trong công cuộc đổi mới hiện nay…
![34.jpg](https://thoxuan.vnhttps://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295224.jpg)
(Đ/c Trưởng ban Giám khảo đánh giá, nhận xét về Hội nghị)
![37777.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295225.jpg)
Kết thúc chung kết Hội thi văn nghệ quần chúng chào mừng Lễ hội đền thờ Lê Hoàn năm 2024, BTC đã trao giải Nhất cho đơn vị thị trấn Thọ Xuân; Giải Nhì cho đơn vị Xuân Hòa, Xuân Tín; Giải Ba cho các đơn vị thị trấn Sao Vàng, Xuân Tín, Xuân Lập, Thọ Hải và giải Khuyến khích cho các đơn vị: Xuân Phú, Xuân Bái, Thọ Lâm, Thọ Lập và Xuân Hồng.
![51.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637295226.jpg)
Hội thi là một trong chuỗi các hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể thao của Lễ hội đền thờ Lê Hoàn năm 2024, nhằm tôn vinh công đức và sự nghiệp của Anh hùng dân tộc Hoàng đế Lê Đại Hành và những người có công trong lịch sử dựng nước và giữ nước; Thể hiện sự tri ân sâu sắc của thế hệ hôm nay đối với di sản văn hóa của cha ông để lại, khơi dậy nét đẹp truyền thống văn hoá xứ Thanh; Khẳng định lòng tự hào, tự tôn dân tộc, góp phần giáo dục truyền thống yêu nước, tình yêu quê hương, niềm tự hào dân tộc trong mọi tầng lớp Nhân dân, từ đó nâng cao tinh thần đoàn kết, phấn đấu xây dựng quê hương Thọ Xuân ngày càng giàu đẹp, văn minh./.
Lê Hải – Xuân Chất, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Các tin khác
- Phát huy giá trị di sản - thêm sản phẩm “du lịch xanh”
- UBND huyện Thọ Xuân: Khai mạc Hội diễn nghệ thuật quần chúng các làng, khu phố văn hóa lần thứ XI năm 2024
- Khối Văn hoá - Xã hội huyện Thọ Xuân sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Thanh niên thị trấn Thọ Xuân tích cực tập luyện sẵn sàng tham gia giải bóng đá nam thanh niên huyện Thọ Xuân tranh Cup Lam Sơn lần thứ 2, năm 2024
- HUYỆN ĐOÀN THỌ XUÂN: GẤP RÚT HOÀN THÀNH CÁC ĐIỀU KIỆN SẴN SÀNG CHO GIẢI BÓNG ĐÁ NAM THANH NIÊN HUYỆN THỌ XUÂN TRANH CÚP LAM SƠN LẦN THỨ II, NĂM 2024
- 6 tháng đầu năm 2024, văn hóa - xã hội trên địa bàn huyện Thọ Xuân tiếp tục chuyển biến tiến bộ, an sinh xã hội được chăm lo, đời sống Nhân dân ổn định
- UBND-TNMT
- Truyền hình Thọ Xuân- Những chặng đường phát triển
- Anh Đỗ Tiến Lực (xã Thọ Lập) - Người miệt mài với công tác truyền thanh
- GIẢI BÓNG CHUYỀN "BÔNG LÚA VÀNG" NĂM 2024
Truy cập
Hôm nay:
10552
Hôm qua:
15322
Tuần này:
70678
Tháng này:
233111
Tất cả:
16066419