date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Sẵn sàng cho Đại hội MTTQ Việt Nam huyện Thọ Xuân nhiệm kỳ 2024 - 2029
Đăng lúc: 15/05/2024 (GMT+7)
Theo Kế hoạch, Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam huyện Thọ Xuân lần thứ XVIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029 sẽ được tổ chức trọng thể tại Trung tâm Hội nghị huyện trong hai ngày 17 và 18/5/2024. Đến thời điểm này, các phần việc chuẩn bị cho Đại hội đã được MTTQ huyện, các ngành, các đơn vị liên quan chuẩn bị chu đáo và cơ bản hoàn tất.
![IMG_20240515_165448.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637332109.jpg)
(Công tác tuyên truyền về Đại hội MTTQ Việt Nam huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2024 -2029 được đẩy mạnh)
Xác định Đại hội MTTQ Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029 là sự kiện chính trị quan trọng; thông qua đại hội tiếp tục khẳng định vị trí, vai trò, sứ mệnh cao cả của MTTQ Việt Nam về xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc; Đây cũng là dịp tổng kết, đánh giá đúng, khách quan tình hình các tầng lớp Nhân dân về xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc; kết quả thực hiện nghị quyết Đại hội MTTQ Việt Nam các cấp nhiệm kỳ qua và xây dựng phương hướng, mục tiêu, chương trình hành động thực hiện nhiệm kỳ mới.
![IMG_20240515_165412.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637332119.jpg)
Do vậy, ngay sau khi tiếp thu tinh thần chỉ đạo và hướng dẫn của cấp trên về tổ chức đại hội đại biểu MTTQ huyện Thọ Xuân, nhiệm kỳ 2024 - 2029, Uỷ ban MTTQ huyện đã xây dựng kế hoạch, triển khai thực hiện cụ thể. Chỉ đạo tổ chức thành công đại hội MTTQ cấp xã - thị trấn đảm bảo thời gian. Các điều kiện về nhân sự, chuẩn bị hệ thống văn kiện được tập trung thực hiện. Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã chủ động phối hợp với các cơ quan, ban, ngành, địa phương liên quan, tổ chức lấy ý kiến các tập thể, cá nhân theo quy trình.
![IMG_20240515_165343.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637332120.jpg)
Đến nay, công tác xây dựng và in ấn văn kiện đã được hoàn chỉnh. Bên cạnh đó, Ủy ban MTTQ huyện chú trọng và đẩy mạnh công tác tuyên truyền về mục đích, ý nghĩa của Đại hội nhiệm kỳ 2024 - 2029, tổ chức phát động, vận động các tầng lớp Nhân dân hưởng ứng đợt thi đua đặc biệt, lập thành tích chào mừng đại hội với nhiều công trình, phần việc cụ thể, thiết thực, v.v....
![IMG_20240515_165317.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637332125.jpg)
Đến nay, mọi công tác chuẩn bị cho đại hội đã cơ bản hoàn tất để đại hội diễn ra trang trọng và thành công tốt đẹp, thực sự là sự kiện chính trị quan trọng đối với MTTQ và các tầng lớp Nhân dân, tiếp tục khẳng định vị trí, vai trò, sứ mệnh cao cả của MTTQ trong sự nghiệp xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc./.
Lê Hải, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân Các tin khác
- Viện KSND Thọ Xuân - Phát huy truyền thống vẻ vang, “Đoàn kết, trách nhiệm - kỷ cương, liêm chính - bản lĩnh, hiệu quả”, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao
- Chi Đoàn Thanh niên NHCSXH huyện Thọ Xuân: Thăm, ttặng quà gia đình chính sách tại xã Bắc Lương
- Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nghĩa trang Mai Dịch
- Tình cảm đặc biệt của cán bộ, đảng viên và Nhân dân Thọ Xuân với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- Dòng người nối dài qua các phố vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Nhân dân vùng mía đường Lam Sơn nhớ mãi hình ảnh bác Trọng
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
Truy cập
Hôm nay:
7342
Hôm qua:
15322
Tuần này:
67468
Tháng này:
229901
Tất cả:
16063209