date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Xã Nam Giang: Hội nghị "Lắng nghe ý kiến Nhân dân", lấy ý kiến đánh giá sự "Hài lòng" và góp ý của Nhân dân đối với Công an xã năm 2023
Đăng lúc: 03/10/2023 (GMT+7)
Chiều 02/10/2023, Công an xã Nam Giang phối hợp với khối Dân vận địa phương tổ chức Hội nghị "Lắng nghe ý kiến Nhân dân", lấy ý kiến đánh giá sự "Hài lòng" và góp ý của Nhân dân đối với Công an xã năm 2023.
![ng.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077286.jpg)
(Toàn cảnh Hội nghị)
![ng1.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077288.jpg)
Tham dự Hội nghị có đại diện lãnh đạo Ban Dân vận Huyện ủy; đại diện lãnh đạo Công an huyện; các đồng chí Thường trực Đảng uỷ, HĐND, UBND, UB MTTQ, đại diện các đoàn thể, đông đủ cán bộ chiến sỹ Công an xã Nam Giang; Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn; Đại diện lãnh đạo các doanh nghiệp, trường học và đại diện Nhân dân trên địa bàn xã.
![ng6.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077290.jpg)
Trong 9 tháng năm 2023, Công an xã Nam Giang cơ bản đã nắm chắc tình hình, kịp thời tham mưu cho Đảng ủy, chính quyền địa phương chỉ đạo các ban, ngành, đoàn thể, huy động sức mạnh của cả hệ thống chính trị tham gia đảm bảo tốt ANTT trên địa bàn; Công tác xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ An ninh Tổ quốc được chú trọng.
![ng2.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077293.jpg)
Trong 9 tháng năm 2023, trên địa bàn xã xảy ra 3 vụ việc phạm tội về TTXH; trong đó, chuyển cơ quan điều tra cấp trên giải quyết 2 vụ việc, phối hợp với lực lượng tham gia giải quyết 1 vụ. Phối hợp tuần tra, kiểm soát, lập biên bản xử lý 46 trường hợp vi phạm về trật tự ATGT, phạt 23 triệu đồng; Đã tiếp nhận và giải quyết 162 hồ sơ đăng ký xe...
![ng4.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077292.jpg)
Với tinh thần dân chủ, cởi mở, Nhân dân xã Nam Giang đã thẳng thắn đóng góp các ý kiến đối với lực lượng Công an xã, tăng cường hơn nữa công tác tuần tra, nắm bắt tình hình ANTT tại cơ sở, có những biện pháp trấn áp tội phạm và xử lý nghiêm các hành vi vi phạm; Tăng cường công tác kiểm tra nhân, hộ khẩu, tạm trú, tạm vắng, tình hình TTATGT; Chú trọng quan tâm hơn nữa đến công tác tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật, tuyên truyền thủ đoạn của các đối tượng lừa đảo để người dân, các cơ quan, đơn vị nắm bắt phòng ngừa để bảo vệ tài sản của Nhân dân, của nhà nước; Cần tích cực kêu gọi xã hội hóa để lắp đặt các mắt camera...
![ng9.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077294.jpg)
(Đ/c Thượng tá Lê Bá Chân, Phó Trưởng Công an huyện phát biểu tại Hội nghị)
![ng5.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637077296.jpg)
Thông qua diễn đàn, nhằm tạo điều kiện để Nhân dân hiểu thêm về lực lượng Công an, tham gia góp ý về tình hình ANTT ở cơ sở; tin yêu, giúp đỡ lực lượng Công an hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, xây dựng lực lượng trong sạch vững mạnh, đáp ứng yêu cầu đấu tranh phòng chống tội phạm, tệ nạn xã hội, ngăn ngừa các hành vi vi phạm pháp luật, góp phần giữ vững ổn định chính trị, bảo đảm an toàn xã hội và cuộc sống bình yên, hạnh phúc của Nhân dân.
Hội nghị cũng đã lấy ý kiến đánh giá sự “Hài lòng” và góp ý của Nhân dân đối với Công an xã Nam Giang năm 2023./.
Lê Hải - Xuân Chất, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Các tin khác
- Viện KSND Thọ Xuân - Phát huy truyền thống vẻ vang, “Đoàn kết, trách nhiệm - kỷ cương, liêm chính - bản lĩnh, hiệu quả”, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao
- UBND-CA
- Huyện Thọ Xuân: Sơ kết 05 năm thực hiện Chỉ thị số 36-CT/TW của Bộ Chính trị
- Huyện Thọ Xuân: tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị 09 của Bộ Công an về "Đẩy mạnh phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ trong đồng bào các tôn giáo" giai đoạn 2014 - 2024
- Huyện Thọ Xuân tập trung thực hiện đồng bộ các giải pháp nhằm đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn
- Công an xã Trường Xuân phối hợp xác minh, trao trả số tiền 24.660.000 đồng cho người chuyển khoản nhầm
- Viện Kiểm sát Nhân dân huyện Thọ Xuân chú trọng nâng cao chất lượng công tác kiểm sát
- Huyện Thọ Xuân: Đồng loạt ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở và triển khai thực hiện Luật Căn cước
- UBND xã Xuân Hồng: Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
- Xã Quảng Phú: Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
Truy cập
Hôm nay:
6788
Hôm qua:
15322
Tuần này:
66914
Tháng này:
229347
Tất cả:
16062655