date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Công an huyện Thọ Xuân: Xử phạt 32 trường hợp vi phạm trật tự ATGT trong kỳ nghỉ tết Nguyên đán, với số tiền trên 100 triệu đồng
Đăng lúc: 27/01/2023 (GMT+7)
Dịp nghỉ Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, Công an huyện Thọ Xuân đã tăng cường các biện pháp đảm bảo ATGT, tuần tra, phát hiện và xử lý 32 trường hợp vi phạm trật tự ATGT trên địa bàn.
![IMG_20230127_140206.jpg](/file/thumb/500/636741152.jpg)
Theo thông tin từ công an huyện Thọ Xuân, trong kỳ nghỉ tết Nguyên đán Quý Mão 2023, do làm tốt công tác phối hợp, thông tin tuyên truyền bằng nhiều hình thức như trên hệ thống truyền thanh từ huyện đến cơ sở, tuyên truyền bằng xe ô tô lưu động 1 ngày 2 lượt trên các tuyến trọng điểm; Đồng thời, huy động tối đa lực lượng, phân công hợp lý và triển khai đồng bộ các giải pháp nên nhìn chung tình hình ATGT trên địa bàn huyện dịp tết Nguyên đán Quý Mão 2023 cơ bản ổn định, không xảy ra ùn tắc, mất trật tự an toàn giao thông, không xảy ra tai nạn giao thông hậu quả chết người, chỉ xảy ra 2 vụ va chạm nhẹ; không xảy ra tình trạng lạng lách, đánh võng và đua xe trái phép. Tuy nhiên, qua tuần tra, từ ngày mùng 2 tết đến nay, lực lượng Công an đã xử lý 32 trường hợp vi phạm TTATGT, với số tiền phạt 105 triệu đồng. Trong đó, vi phạm nồng độ cồn 26 trường hợp, với số tiền phạt 72 triệu đồng. Thời gian tới, lực lượng Công an huyện tiếp tục thực hiện chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh, của Ban ATGT huyện, huy động tối đa lực lượng tăng cường tuần tra, xử lý các vi phạm, đảm bảo TTATGT, TTCC trên địa bàn./.
Lê Hải, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Các tin khác
- Viện KSND Thọ Xuân - Phát huy truyền thống vẻ vang, “Đoàn kết, trách nhiệm - kỷ cương, liêm chính - bản lĩnh, hiệu quả”, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao
- UBND-CA
- Huyện Thọ Xuân: Sơ kết 05 năm thực hiện Chỉ thị số 36-CT/TW của Bộ Chính trị
- Huyện Thọ Xuân: tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị 09 của Bộ Công an về "Đẩy mạnh phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ trong đồng bào các tôn giáo" giai đoạn 2014 - 2024
- Huyện Thọ Xuân tập trung thực hiện đồng bộ các giải pháp nhằm đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn
- Công an xã Trường Xuân phối hợp xác minh, trao trả số tiền 24.660.000 đồng cho người chuyển khoản nhầm
- Viện Kiểm sát Nhân dân huyện Thọ Xuân chú trọng nâng cao chất lượng công tác kiểm sát
- Huyện Thọ Xuân: Đồng loạt ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở và triển khai thực hiện Luật Căn cước
- UBND xã Xuân Hồng: Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
- Xã Quảng Phú: Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
Truy cập
Hôm nay:
7355
Hôm qua:
15322
Tuần này:
67481
Tháng này:
229914
Tất cả:
16063222