date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
UBND huyện Thọ Xuân: Làm việc với Trung tâm Xúc tiến Đầu tư, Thương mại và Du lịch tỉnh Thanh Hóa
Đăng lúc: 11/05/2024 (GMT+7)
Chiều 10/5/2024, UBND huyện Thọ Xuân làm việc với Trung tâm Xúc tiến Đầu tư, Thương mại và Du lịch tỉnh Thanh Hóa về đấu mối, tiếp xúc với doanh nghiệp trong nước, doanh nghiệp nước ngoài đầu tư vào huyện Thọ Xuân.
![tx.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637326514.jpg)
Tham dự có đồng chí Hoàng Văn Đồng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; Trưởng các phòng, ngành: Văn phòng HĐND và UBND huyện; Kinh tế và Hạ tầng; Tài chính - Kế hoạch; Tài nguyên và Môi trường; Nông nghiệp và PTNT; Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện.
Về phía Trung tâm Xúc tiến Đầu tư, Thương mại và Du lịch tỉnh Thanh Hóa có đồng chí Lê Như Nam, Giám đốc Trung tâm Xúc tiến Đầu tư, Thương mại và Du lịch tỉnh Thanh Hóa; Trưởng các phòng chuyên môn, nghiệp vụ của Trung tâm Xúc tiến Đầu tư, Thương mại và Du lịch tỉnh Thanh Hóa.
![tx2.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637326515.jpg)
Những năm qua, huyện Thọ Xuân là một trong những địa phương của Thanh Hóa có những bứt phá mạnh mẽ trong thu hút đầu tư. Huyện đã đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính; xây dựng cơ sở hạ tầng đồng bộ, hiện đại, kết nối các vùng trong huyện và các khu kinh tế trọng điểm của tỉnh. Về hạ tầng giao thông, địa phương triển khai tốt công tác bồi thường, giải phóng mặt bằng, bàn giao mặt bằng sạch cho chủ đầu tư thực hiện dự án. Về hạ tầng đô thị, bên cạnh việc phê duyệt các quy hoạch đô thị mới, địa phương đã huy động nguồn lực hỗ trợ các xã đầu tư hệ thống kết cấu điện chiếu sáng. Đến nay, huyện đã quy hoạch được 8 cụm công nghiệp, trong đó có 3 cụm công nghiệp đã có nhà đầu tư gồm: Cụm công nghiệp Xuân Lai, cụm Công nghiệp Thọ Minh, cụm Công nghiệp Thọ Nguyên, với tổng diện tích quy hoạch là trên 82 ha. Từ năm 2016 đến nay, đã thu hút 82 nhà đầu tư vào địa phương, với tổng diện tích là trên 1 nghìn ha và tổng số vốn đầu tư lên tới gần 12 nghìn tỷ đồng.
![tx1.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637326516.jpg)
Tại buổi làm việc, huyện Thọ Xuân và Trung tâm Xúc tiến Đầu tư, Thương mại và Du lịch tỉnh Thanh Hóa đã thảo luận các nội dung liên quan đến xúc tiến đầu tư vào huyện: Danh mục các dự án kêu gọi đầu tư vào địa bàn huyện Thọ Xuân; cách tiếp cận các tổ chức quốc tế, các doanh nghiệp lớn để huyện kêu gọi đầu tư; tài liệu cần chuẩn bị để đấu mối, tiếp xúc; Cập nhật thông tin các dự án của huyện vào danh mục kêu gọi đầu tư của tỉnh Thanh Hóa do Trung tâm đang xây dựng;…Huyện Thọ Xuân có nhiều tiềm năng, lợi thế để thu hút đầu tư. Do vậy huyện phải chuẩn bị về mặt bằng, cơ sở hạ tầng đồng bộ, cơ chế chính sách thông thoáng để khi nhà đầu tư đến phải giữ chân được nhà đầu tư ở lại. Xây dựng tài liệu cụ thể, ngắn gọn danh mục về một số dự án huyện mong muốn đầu tư...
![tx3.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637326517.jpg)
Phát biểu tại buổi làm việc đồng chí Chủ tịch UBND huyện Thọ Xuân Hoàng Văn Đồng khẳng định: Thu hút đầu tư được huyện Thọ Xuân xác định là nhiệm vụ đặc biệt quan trọng nhằm thúc đẩy kinh tế xã hội của huyện phát triển, góp phần hiện thực hóa mục tiêu đến trước năm 2030 Thọ Xuân trở thành thị xã. Đồng chí Chủ tịch UBND huyện trân trọng cảm ơn những tư vấn của Trung tâm xúc tiến thương mại và thu hút đầu tư tỉnh Thanh Hóa đối với huyện Thọ Xuân trong lĩnh vực thu hút đầu tư. Đồng thời mong muốn trong thời gian tới, Trung tâm tiếp tục quan tâm, đồng hành, hỗ trợ giới thiệu những tiềm năng, lợi thế của huyện Thọ Xuân kết nối với các nhà đầu tư ở một số lĩnh vực cụ thể nhằm thu hút đầu tư vào huyện tạo tiền đề thúc đẩy phát triển kinh tế xã hội.
Đỗ Duy Nhã, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân Các tin khác
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
- Tỏa sáng chất lính giữa thời bình
- Cơ quan UBND huyện Thọ Xuân: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng
- Đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện uỷ Thọ Xuân thăm, tặng quà một số gia đình chính sách xã Xuân Sinh và thị trấn Lam Sơn
- Huyện Thọ Xuân: Tiếp nhận kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở
- Ban Kinh tế Xã hội HĐND huyện Thọ Xuân: Phiên họp thẩm tra các báo cáo, Tờ trình, dự thảo Nghị quyết của UBND huyện trình kỳ họp thứ 14, HĐND huyện Thọ Xuân khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026
- UBND huyện: Hội nghị giao ban đánh giá tiến độ thực hiện các dự án quy hoạch, xây dựng các công trình thuộc lĩnh vực văn hóa trên địa bàn huyện 6 tháng đầu năm 2024
- Huyện Thọ Xuân thực hiện Chương trình xây dựng hệ thống chính trị xã, thị trấn vững mạnh, hoạt động hiệu lực, hiệu quả
Truy cập
Hôm nay:
9983
Hôm qua:
15322
Tuần này:
70109
Tháng này:
232542
Tất cả:
16065850