date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Thọ Xuân phối hợp với Hội Nông dân huyện tặng quà Tết cho các gia đình hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Thọ Diên.
Đăng lúc: 25/01/2024 (GMT+7)
Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, chiều ngày 24/01, tại UBND xã Thọ Diên, Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Thọ Xuân phối hợp với Hội Nông dân huyện trao tặng quà tết cho các gia đình hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn, người già cô đơn không nơi nương tựa, đối tượng bảo trợ xã hội trên địa bàn xã.
![a4.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637212808.jpg)
( Toàn cảnh buổi trao quà Tết)
Đến dự và trao quà có đồng chí Lê Thọ Cường, HUV, Chủ tịch Hội Nông dân huyện; Ông Nguyễn Văn Trường, Phó Giám đốc Ngân hàng Chính sách xã hội huyện; các đồng chí lãnh đạo xã Thọ Diên cùng các hộ được tặng quà.
![a3.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637212813.jpg)
( Đại biểu tham dự buổi trao quà Tết tại Thọ Diên)
Nằm trong chuỗi hoạt động vì cộng đồng, trong những năm qua, Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Thọ Xuân triển khai nhiều dự án, chương trình, hành động thiết thực vì sự phát triển của cộng đồng, trong đó ưu tiên giúp đỡ các gia đình hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn, người già neo đơn, đối tượng bảo trợ xã hội. Dịp này, Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Thọ Xuân trao tặng 20 xuất quà tết cho 20 hộ gia đình ở xã Thọ Diên có hoàn cảnh khó khăn, trị gia mỗi xuất quà 500.000 đồng.
Những phần quà ý nghĩa động viên kịp thời, giúp các gia đình vơi bớt khó khăn góp phần để các gia đình đón tết đủ đầy, đầm ấm hơn.
Trung Tuyến, Hồng Tăng
Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện Thọ Xuân
Các tin khác
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
- Tỏa sáng chất lính giữa thời bình
- Cơ quan UBND huyện Thọ Xuân: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng
- Đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện uỷ Thọ Xuân thăm, tặng quà một số gia đình chính sách xã Xuân Sinh và thị trấn Lam Sơn
- Huyện Thọ Xuân: Tiếp nhận kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở
- Ban Kinh tế Xã hội HĐND huyện Thọ Xuân: Phiên họp thẩm tra các báo cáo, Tờ trình, dự thảo Nghị quyết của UBND huyện trình kỳ họp thứ 14, HĐND huyện Thọ Xuân khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026
- UBND huyện: Hội nghị giao ban đánh giá tiến độ thực hiện các dự án quy hoạch, xây dựng các công trình thuộc lĩnh vực văn hóa trên địa bàn huyện 6 tháng đầu năm 2024
- Huyện Thọ Xuân thực hiện Chương trình xây dựng hệ thống chính trị xã, thị trấn vững mạnh, hoạt động hiệu lực, hiệu quả
Truy cập
Hôm nay:
6636
Hôm qua:
15322
Tuần này:
66762
Tháng này:
229195
Tất cả:
16062503