Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Gương thanh niên làm kinh tế giỏi ở xã Xuân Phong
Sinh ra và lớn lên nơi miền quê nông thôn, đời sống người dân vẫn còn nhiều khó khăn, vất vả, thanh niên Lê Công Vũ, sinh năm 1990 ở thôn 2, xã Xuân Phong đã không ngừng vượt khó vươn lên phát triển kinh tế, làm giàu bằng mô hình kinh tế trang trại tổng hợp. Đây là mô hình tiêu biểu cho phong trào thanh niên lập thân lập nghiệp và xây dựng Nông thôn mới ở địa phương.
![z5247426603009_1e55f19e80c53e4944260d0dd78de165.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637269982.jpg)
![z5247426596369_ffb035dc36e7afd147bafad1d9e297b1.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637269983.jpg)
![31.jpg](https://thoxuan.vnhttps://thoxuan.vn/file/thumb/500/637269984.jpg)
(Lê Công Vũ, sinh năm 1990, thôn 2, Xuân Phong)
![9.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637270045.jpg)
![35.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637270047.jpg)
![33.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637269986.jpg)
![6.jpg](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637269987.jpg)
(Đ/c Lê Thị Ánh Tuyết, Bí thư Đoàn xã Xuân Phong)
Đồng chí Lê Thị Ánh Tuyết, Bí thư Đoàn xã Xuân Phong, cho biết: "Thanh niên Lê Công Vũ là một trong những thanh niên phát triển kinh tế giỏi của địa phương. Trong thời gian tới, Đoàn xã sẽ tiếp tục mở rộng mô hình thanh niên lập thân lập nghiệp, phối hợp mở lớp giới thiệu việc làm ; duy trì clb thanh niên phát triển kinh tế của địa phương, hỗ trợ hoàn thiện hồ sơ thành lập doanh nghiệp do thanh niên làm chủ để ngày càng nhiều gương thanh niên Xuân Phong làm kinh tế giỏi, góp phần xây dựng và phát triển quê hương ngày càng giàu đẹp".
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
- Tỏa sáng chất lính giữa thời bình
- Cơ quan UBND huyện Thọ Xuân: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng tại xã Xuân Bái và thị trấn Sao Vàng
- Đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện uỷ Thọ Xuân thăm, tặng quà một số gia đình chính sách xã Xuân Sinh và thị trấn Lam Sơn
- Huyện Thọ Xuân: Tiếp nhận kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở
- Ban Kinh tế Xã hội HĐND huyện Thọ Xuân: Phiên họp thẩm tra các báo cáo, Tờ trình, dự thảo Nghị quyết của UBND huyện trình kỳ họp thứ 14, HĐND huyện Thọ Xuân khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026
- UBND huyện: Hội nghị giao ban đánh giá tiến độ thực hiện các dự án quy hoạch, xây dựng các công trình thuộc lĩnh vực văn hóa trên địa bàn huyện 6 tháng đầu năm 2024
- Huyện Thọ Xuân thực hiện Chương trình xây dựng hệ thống chính trị xã, thị trấn vững mạnh, hoạt động hiệu lực, hiệu quả