date
Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Dự án, Hạng mục đầu tư
Thông tin, Tuyên truyền
Chỉ đạo - Điều hành
Văn bản pháp quy
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Xuân Hải: Thăm, chúc Tết Bệnh viện Đa khoa huyện Thọ Xuân
Đăng lúc: 09/02/2024 (GMT+7)
Chiều 9/2/2024 tức 30 tháng Chạp năm Quý Mão, đồng chí Nguyễn Xuân Hải, Uỷ viên BTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, động viên cán bộ , y , bác sỹ Bệnh viện Đa khoa huyện Thọ Xuân trực tết Giáp Thìn 2024. Cùng đi có đồng chí; đại diện lãnh đạo Văn phòng HĐND và UBND huyện và Hội Chữ thập đỏ Thọ Xuân.
![tq.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637226874.jpg)
Thăm, chúc tết cán bộ, y, bác sỹ, nhân viên Bệnh viện Đa khoa Thọ Xuân, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện động viên và nhắc nhở cán bộ y, bác sỹ Bệnh viện Đa khoa huyện chủ động các phương án để kịp thời xử lý các tình huống cấp cứu, nhất là đối với những trường hợp thường xảy ra trong dịp tết như ngộ độc thực phẩm và tai nạn giao thông; luôn chủ động nguồn nhân lực, thuốc men và các điều kiện khác để làm tốt việc khám chữa bệnh. Riêng các cán bộ, nhân viên được phân công trực tết phải cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ để phục vụ nhân dân đón tết vui tươi, an toàn, hạnh phúc.
Nhân dịp này, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện đã tặng quà của Huyện uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện cho cán bộ y, bác sỹ Bệnh viện Đa khoa huyện Thọ Xuân.
![tq1.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637226875.jpg)
![tq2.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637226876.jpg)
Đến thăm các bệnh nhân nặng đang điều trị tại Bệnh viện Đa Khoa huyện, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Xuân Hải đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khoẻ, hoàn cảnh gia đình của các bệnh nhân đang nằm điều trị tại bệnh viện.
![tq3.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637226877.jpg)
![tq4.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637226878.jpg)
Đồng thời động viên tinh thần và chia sẻ với bệnh nhân, thân nhân người bệnh đang điều trị tại Bệnh viên Đa khoa Thọ Xuân. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện đã tặng quà, chúc các bệnh nhân yên tâm điều trị, mau chóng khỏi bệnh để về với gia đình.
Đỗ Duy Nhã, Trung tâm VHTT, TT và DL Thọ Xuân Các tin khác
- Viện KSND Thọ Xuân - Phát huy truyền thống vẻ vang, “Đoàn kết, trách nhiệm - kỷ cương, liêm chính - bản lĩnh, hiệu quả”, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao
- Chi Đoàn Thanh niên NHCSXH huyện Thọ Xuân: Thăm, ttặng quà gia đình chính sách tại xã Bắc Lương
- Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nghĩa trang Mai Dịch
- Tình cảm đặc biệt của cán bộ, đảng viên và Nhân dân Thọ Xuân với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- Dòng người nối dài qua các phố vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Nhân dân vùng mía đường Lam Sơn nhớ mãi hình ảnh bác Trọng
- HUYỆN THỌ XUÂN: TIẾP NHẬN KINH PHÍ HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SẤCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
- Đ/c Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Nguyễn Hữu Dũng làm việc về công tác cấp Giấy CNQSD đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn xã Xuân Tín
- Huyện Thọ Xuân chú trọng tích tụ, tập trung đất đai để sản xuất nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, quy mô lớn
Truy cập
Hôm nay:
7008
Hôm qua:
15322
Tuần này:
67134
Tháng này:
229567
Tất cả:
16062875